உத்தரப் பிரதேசம் மக்களவை தேர்தல் 2019 முடிவுகள்: நேரலை

Uttar pradesh(80/80)

PartyLead/WonChange
BJP62-
BSP+SP+RLD15-
CONGRESS1-
OTHERS2-


பாஜகவின் ஆதிக்கம் அதிகமுள்ள மாநிலம். 2014 தேர்தலில் 80 தொகுதிகளில் 71 தொகுதிகளை கைப்பற்றி வெற்றிவாகை சூடியது பாஜக. இங்கே உள்ள வாரணாசியில்தான் மோடி போட்டியிட்டார். இப்போதும் போட்டியிடுகிறார். இதே உ.பியில் உள்ள அமேதியில் ராகுல் காந்தி போட்டியிடுகிறார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. காங்கிரஸ் இரண்டு இடங்களில் வெற்றி. இந்த தேர்தலில் காங்கிரஸ் பக்கம் சாதகமாக உ.பியின் தேர்தல் முடிவுகள் இருக்குமா? என்பதை இங்கே பார்க்கலாம்.
2019 ஆம் ஆண்டு இந்திய பொதுத் தேர்தல் மொத்தம் உள்ள 543 தொகுதிகளுக்கு ஏப்ரல் 11 முதல் மே 19, 2019 வரை ஏழு கட்டங்களாக நடைபெற்றது. தேர்தல் 23 மே மாதம் தொடங்கி, ஏழு கட்டங்களாக நடைபெற்றது. பீகார், உத்தரப்பிரதேசம் மற்றும் மேற்கு வங்காளம் ஆகிய இடங்களில் ஏழு கட்டங்களில் தேர்தல் நடைபெறும். ஜம்மு-காஷ்மீர் மாநிலத்தில் அனந்த்நாக் தொகுதியில் மூன்று கட்டங்களாக தேர்தல் நடைபெற்றது.
State Name
Constituency BJPBSP+SP+RLDCongressOthersComments
Uttar Pradesh
AgraS.P. Singh Baghel Manoj Kumar Soni Preeta Harit -- BJP wins
AkbarpurDevendra Singh Bhole Nisha Sachan Rajaram Pal -- BJP wins
AligarhSatish Kumar Gautam Ajit Baliyan Ch. Brijender Singh -- BJP wins
AllahabadRita Bahuguna Joshi Rajendra Patel -- -- BJP wins
Ambedkar NagarMukut Bihari Ritesh Pandey Ummed Singh Nishad -- BSP wins
AmethiSmriti Irani -- Rahul Gandhi -- BJP wins
AmrohaKanwar Singh Tanwar Kunwar Danish Ali Rashid Alvi -- BSP wins
AonlaDharmendra Kashyap Ruchi Veera Kunwar Survaraj Singh -- BJP wins
AzamgarhDinesh Lal Yadav 'Nirahua' Akhilesh Yadav -- -- SP wins
BadaunSangh Mitra Maurya Dharmendra Yadav Saleem Iqbal Shervani -- BJP wins
BaghpatSatya Pal Singh Jayant Chaudhary -- -- BJP wins
Bahraich(SC)Akshayvara Lal Gaud Shabbir Valmiki Savitri Phule -- BJP wins
BalliaVirendra Singh Mast -- -- -- BJP wins
BandaR. K. Singh Patel Shyam Charan Gupta Bal Kunwar Patel -- BJP wins
Bansgaon(SC)Kamlesh Paswan Sadal Prasad Kush Saurabh -- BJP wins
Barabanki(SC)Upendra Rawat Ram Sagar Rawat Tanuj Punia -- BJP wins
BareillySantosh Kumar Gangwar Bhagwat Saran Gangwar Praveen Aron -- BJP wins
BastiHarish Dwivedi Ramprasad Chaudhary Raj Kishore Singh -- BJP wins
BhadohiRamesh Bind Rangnath Mishra Rama Kant Yadav -- BJP wins
BijnorBharatendra Singh Malook Nagar Naseemuddin Siddiqui -- BSP wins
BulandshahrBhola Singh Yogesh Verma Bansi Lal Pahadia -- BJP wins
ChandauliMahendra Nath Pandey Sanjay Chauhan Shiv Kanya Kushwah -- BJP wins
DeoriaRamapati Ram Tripathi Vinod Kumar Jaiswal Niaz Ahmed -- BJP wins
DhaurahraRekha Verma Arshad Ahmed Siddiqi Jitin Prasad -- BJP wins
DomariyaganjJagdambika Pal Aftab Aalam -- -- BJP wins
EtahRajveer Singh Devendra Yadav -- -- BJP wins
Etawah(SC)Ram Katheria Kamlesh Katheria Ashok Dohare -- BJP wins
FaizabadLallu Singh Anand Sen Nirmal Khatri -- BJP wins
FarrukhabadMukesh Rajput Manoj Agarwal Salman Khursheed -- BJP wins
FatehpurNiranjan Jyoti Sukhdev Prasad Rakesh Sachan -- BJP wins
Fatehpur SikriRaj Kumar Chaher Shreebhagwan Sharma Raj Babbar -- BJP wins
FirozabadChandra Sen Jadun Akshay Yadav -- -- BJP wins
Gautam Buddha NagarMahesh Sharma Satveer Arvind Singh Chauhan -- BJP wins
GhaziabadGeneral Vijay Kumar Singh (Retd.) Suresh Bansal Dolly Sharma -- BJP wins
GhazipurManoj Sinha Afzal Ansari Ajit Pratap Kushwah -- BSP wins
GhosiHarinarayan Rajbhar Atul Rai Bal Krishna Chauhan -- BSP wins
GondaKirti Vardhan Singh Vinod Kumar Urf Pandit Singh Smt. Krishan Patel -- BJP wins
GorakhpurRavi Kishan Rambhuaal Nishad -- -- BJP wins
HamirpurPushpendra Singh Chandel Dileep Kumar Singh Pritam Lodhi -- BJP wins
Hardoi(SC)Jai Prakash Rawat Usha Verma Virendra Kumar Verma -- BJP wins
Hathras(SC)Rajveer Singh Balmiki Ramji Lal Suman Trilokiram Diwakar -- BJP wins
Jalaun(SC)Bhanu Pratap Singh Verma Pankaj Singh Brij Lal Khabri -- BJP wins
JaunpurKrishna Pratap Singh Shyam Singh Yadav Devvrata Mishra -- BSP wins
JhansiAnurag Sharma Shyam Sunder Singh Yadav Shiv Saran Kushwah -- BJP wins
KairanaPradeep Choudhary Tabassum Hasan Harinder Malik -- BJP wins
KaiserganjBrij Bhushan Sharan Singh Chandradev Ram Yadav -- -- BJP wins
KannaujSubrat Pathak Dimple Yadav -- -- BJP wins
KanpurSatyadev Pachauri Ram Kumar Sriprakash Jaiswal -- BJP wins
Kaushambi (SC)Vinod Kumar Sonkar Indrajeet Saroj Girish Chand Pasi -- BJP wins
KheriAjay Kumar Mishra Purvi Verma Zafar Ali Naqvi -- BJP wins
Kushi NagarVijay Dubey Nathuni Prasad Kushwaha R P N Singh -- BJP wins
Lalganj(SC)Neelam Sonkar Sangeeta Pankaj Mohan Sonkar -- BSP wins
LucknowRajnath Singh Poonam Sinha -- -- BJP wins
MachhlishahrV. P. Saroj T Ram -- -- BJP wins
MaharajganjPankaj Choudhary -- Supriya Shrinate -- BJP wins
MainpuriPrem Singh Shakya Mulayam Singh Yadav -- -- SP wins
MathuraHema Malini Kunwar Narendra Singh Mahesh Pathak -- BJP wins
MeerutRajendra Agrawal Hazi Mohammad Yakoob Harendra Agarwal -- BJP wins
MirzapurAnupriya Patel Rajendar S Bind Lalitesh Pati Tripathi -- Anupriya Patel wins
Misrikh(SC)Ashok Kumar Rawat Nilu Satyarthi Manjari Rahi -- BJP wins
Mohanlalganj(SC)Kaushal Kishore C.L. Verma Ramshankar Bhargava -- BJP wins
MoradabadKunwar Sarvesh Kumar Dr. S T Hassan Imran Pratapgarhiya -- SP wins
MuzaffarnagarSanjeev Balyanl Ajit Singh -- -- BJP wins
Nagina(SC)Yashwant Singh Girish Chandra Omwati Devi Jatav -- BSP wins
PhulpurKeshri Patel Pandhari Yadav Pankaj Niranjan -- BJP wins
PilibhitVarun Gandhi Hemraj Verma -- -- BJP wins
PratapgarhSangam Lal Gupta Ashok Kumar Tripati Ratna Singh -- BJP wins
Rae BareliDinesh Pratap Singh -- Smt. Sonia Gandhi -- Congress wins
RampurJaya Prada Azam Khan Sanjay Kapur -- SP wins
Robertsganj(SC)Pakauri Lal Bhailal Kol Bhagwati Prasad Choudhary -- Pakauri Lal wins
SaharanpurRaghav Lakhanpal Haji Fazulrahman Imran Masood -- BSP wins
SalempurRavindra Kushawaha RS Kushwaha Rajesh Mishra -- BJP wins
SambhalParmeshwar Lal Saini Shafiqur Rahman Barq Major J.P. Singh -- SP wins
Sant Kabir NagarPraveen Kumar Nishad Bhishm Shankar urf Kushal Tiwari Parvez Khan -- BJP wins
Shahjahanpur(SC)Arun Sagar Chandra Jauhar Brahma swaroop sagar -- BJP wins
ShrawastiDaddan Ramasheromani Verma Dhirender Pratap Singh -- BSP wins
SitapurRajesh Verma Nakul Dube Kaisar Jahan -- BJP wins
SultanpurManeka Sanjay Gandhi Chandrabhadra Singh Sanjay Singh -- BJP wins
UnnaoSakshi Maharaj Pooja Pal Annu Tandon -- BJP wins
VaranasiNarendra Modi Shalini Yadav Ajay Rai -- BJP wins

50-க்கும் மேற்பட்ட கட்சிகள் இந்த தேர்தலில் போட்டியிடுகின்றன. அவர்களில் பெரும்பாலோர் சிறு கட்சிகளாக உள்ளனர். பிரதான கட்சிகள் பாரதிய ஜனதா கட்சி (BJP) மற்றும் இந்திய தேசிய காங்கிரஸ் (INC) ஆகும். 2019 பொதுத் தேர்தலில், நான்கு முக்கிய தேசிய தேர்தல் கூட்டணி உள்ளன. அவை பாஜக தலைமையிலான தேசிய ஜனநாயகக் கூட்டணி, காங்கிரஸ் தலைமையிலான ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணி, கம்யூனிஸ்ட் சார்பு கட்சிகள் ஆகும்.
உத்தரப் பிரதேசம் தேர்தல் 2019, உத்தரப் பிரதேசம் தொகுதி நிலவரம், உத்தரப் பிரதேசம் வேட்பாளர், உத்தரப் பிரதேசம் தேர்தல் நிலவரம், வாக்கு எண்ணிக்கை நிலவரங்கள் உடனுக்குடன், Uttar Pradesh, election 2019, Uttar Pradesh election 2019, Uttar Pradesh constituency, Uttar Pradesh lok
sabha election 2019, 2019, Uttar Pradesh election result, Uttar Pradesh winning party, parliament election result, Uttar Pradesh election result live updates, Uttar Pradesh result


இதில் மேலும் படிக்கவும் :